Wani sabon atisayen dutse mai girma uku yayi alkawarin kawo sauyi ga masana'antar hakar mai

Tawagar injiniyoyi ta kera tare da ƙera wani sabon na'ura mai hako dutsen dutse da ke alƙawarin kawo sauyi ga masana'antar hakar mai.An ƙirƙiri wannan sabon ƙira don haɓaka inganci, sauri da daidaiton hakowa a cikin yanayi mai wuya da dutse.

Sabuwar na'urar za ta ba da damar yin amfani da bututu guda uku a lokaci guda, wanda zai ba da damar tona ramuka da yawa lokaci guda.Wannan zai rage yawan lokaci da ƙoƙarin da ake buƙata don kammala ayyukan hakowa da kuma rage haɗarin haɗari saboda gajiya ko rashin kulawa.

Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan wannan na'ura mai haɓakawa sau uku shine ikonsa na tona ramuka a cikin tsari madauwari.Hannun guda uku suna aiki tare don ƙirƙirar motsi na madauwari, yana ba da damar yin hakowa mai zurfi da inganci cikin sifofin dutse masu wuya.Ana sa ran wannan sabon ƙira zai ƙara yawan nasarar hakowa a cikin mahalli masu ƙalubale da kuma rage haɗarin da ke tattare da hakowa a cikin irin wannan yanayi.

Wani fasalin wannan sabuwar na'ura shine ikon sarrafa kansa.Tsarin hakowa ta atomatik ya kasance na ɗan lokaci, amma wannan sabon ƙirar yana ɗaukar fasahar zuwa sabon matakin gabaɗaya.An sanye shi da manyan na'urori masu auna firikwensin da kyamarori waɗanda ke ba da damar yin nazarin bayanai na lokaci-lokaci, ba da damar na'urar ta daidaita saurin hakowa da zurfin hakowa ta atomatik dangane da yanayin da yake fuskanta.

Har ila yau, na’urar na da matukar dacewa da muhalli saboda tana aiki da injin injin da ke amfani da dizal da wutar lantarki.Wannan yana rage yawan man fetur da hayakin carbon yayin aikin hakowa, yana kara ba da gudummawa ga dorewar muhalli.

Masana masana'antu sun yi imanin cewa, wannan sabon na'urar hako dutse mai girman gaske, zai kawo sauyi ga harkar hakar ma'adanai ta hanyar sa masana'antar hako ma'adinai cikin sauri, aminci da inganci, wanda zai ba da damar bunkasa ayyukan more rayuwa cikin sauri da kuma rahusa.Tare da ci-gaba da fasaha da fasali da wannan rig tayi, yayi alƙawarin zama kayan aiki da ake nema sosai ga injiniyoyi da kamfanonin gine-gine.

Ci gaban wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na kasashe da dama, ciki har da Amurka, Kanada da Ostiraliya.Tsarin ci gaban ya ɗauki shekaru da yawa, tare da haɓaka samfura da yawa kuma an gwada su a wurare daban-daban kafin a kammala ƙira ta ƙarshe.

Tawagar da ke bayan wannan ƙirƙira ta yi imanin cewa za ta kafa sabon ma'auni na atisayen dutse, wanda zai taimaka wajen tabbatar da ingantacciyar hanyar kula da mahalli mai ƙalubale.Fasahar ci gaba da wannan na'ura ta mallaka, gami da na'urorin sarrafa kansa da kuma damar hakowa da'ira, mai yiyuwa ne su share fagen ci gaba a masana'antar hakar ma'adanai.

das

Lokacin aikawa: Juni-06-2023